Menene buƙatun don rarraba ayyukan injinan CNC?

Lokacin da aka rarraba tsarin mashin ɗin CNC, dole ne a sarrafa shi cikin sassauƙa dangane da tsari da ƙirar sassa, ayyuka na kayan aikin injin mashin ɗin CNC, adadin kayan aikin injin CNC, adadin shigarwa da ƙungiyar samarwa. naúrar.Hakanan ana ba da shawarar yin amfani da ka'idar maida hankali kan tsari ko ka'idar watsawar tsari, wanda yakamata a ƙayyade bisa ga ainihin halin da ake ciki, amma dole ne yayi ƙoƙari ya zama mai ma'ana.Gabaɗaya ana iya aiwatar da rarrabuwar hanyoyin bisa ga hanyoyin da ke gaba:

1. Hanyar rarraba kayan aiki ta tsakiya

Wannan hanyar ita ce rarraba tsarin bisa ga kayan aikin da aka yi amfani da su, kuma a yi amfani da kayan aiki iri ɗaya don sarrafa duk sassan da za a iya kammala su.Don rage lokacin canjin kayan aiki, damfara lokacin aiki, da rage kurakuran matsawa da ba dole ba, ana iya sarrafa sassan bisa ga hanyar tattara kayan aiki, wato, a cikin matsawa ɗaya, yi amfani da kayan aiki ɗaya don sarrafa duk sassan da za su iya sarrafa su. a sarrafa shi gwargwadon iko, sannan a canza wata wuka don sarrafa wasu sassa.Wannan na iya rage yawan canje-canjen kayan aiki, rage lokacin aiki, da rage kurakuran sakawa mara amfani.

Menene buƙatun don rarraba ayyukan injinan CNC?

2. Oda ta hanyar sarrafa sassa

Tsarin tsari da siffar kowane bangare sun bambanta, kuma buƙatun fasaha na kowane farfajiya kuma sun bambanta.Don haka, hanyoyin sanyawa sun bambanta yayin aiki, don haka ana iya raba tsarin bisa ga hanyoyin sanyawa daban-daban.

 

Ga sassan da ke da yawan sarrafa abun ciki, ana iya raba sashin sarrafawa zuwa sassa da yawa bisa ga sifofin tsarinsa, kamar surar ciki, siffa, lanƙwasa ko jirgin sama.Gabaɗaya, ana fara sarrafa jiragen sama da wuraren sanyawa, sannan a sarrafa ramuka;Ana fara aiwatar da siffofi masu sauƙi na geometric da farko, sannan kuma hadaddun siffofi na geometric;sassan da ƙananan madaidaicin ana sarrafa su da farko, sa'an nan kuma ana sarrafa sassan da madaidaicin buƙatun.

 

3. Hanyar jeri na roughing da gamawa

Lokacin rarraba tsari bisa ga dalilai kamar daidaiton injin, tsauri da nakasar sashin, ana iya raba tsarin bisa ga ka'idar rarraba m da gamawa, wato, roughing sannan kuma gamawa.A wannan lokacin, ana iya amfani da kayan aikin inji daban-daban ko kayan aiki daban-daban don sarrafawa;Ga sassan da ke da saurin sarrafa nakasawa, saboda nakasar da za ta iya faruwa bayan m machining, yana buƙatar gyara.Sabili da haka, a gaba ɗaya, dole ne a raba duk matakai masu tsauri da ƙarewa.


Lokacin aikawa: Dec-25-2021